1.Dyeing Zurfin
Gabaɗaya, mafi duhu launi shine, ƙananan ƙananansauriyin wanka da shafa shi ne.
Gabaɗaya, launin launi ya fi sauƙi, rage saurin sauri zuwa hasken rana da bleaching na chlorine.
2. Shin saurin launi zuwa bleaching chlorine na duk rini na vat yana da kyau?
Domincellulose fiberswanda ke buƙatar juriya ga bleaching na chlorine, ana amfani da rini na vat gabaɗaya lokacin da babu rini mai amsawa. Amma ba duk rini na vatanci ba (indanthrene dyes) ke da juriya ga bleaching na chlorine, irin su vat blue BC da RSN, da sauransu.
3.Color Fastness on Dye Color Swatch
Lokacin da ka duba ma'aunin saurin rini, yawanci ta hanyar swatch launi ne da kamfanin rini ke bayarwa. Duk da haka don Allah a lura cewa ma'auni mai sauri akan swatch launi da kamfanin rini ya bayar yana nufin matakin sauri a daidaitaccen zurfin rini, ba a kowane zurfin rini ba.
4.Launi Matching
Idan aka yi rini da rini biyu ko uku, rini na saurin saurinsa na ƙarshe yana shafar rini tare da mafi munin saurinsu.
5. Rana Haske Rating
Hasken haske na AATCC shine tsarin maki biyar kuma mafi girma shine Grade 5.
Hasken haske na ISO shine tsarin maki takwas kuma mafi girma shine Grade 8.
Don haka lokacin zabar rini, da fatan za a bincika daidaitattun buƙatun.
6.Saurin Ruwan Chlorine (Pool)
Gudun ruwa zuwa ruwan chlorine (wajan wanka) na kayan yadi gabaɗaya yana da ingantattun matakan chlorine guda uku don taro, kamar 20ppm, 50ppm da 100ppm.
Gabaɗaya, 20ppm na tawul ne da kayan wanka, da sauransu. Kuma 50ppm da 100ppm sun dace da kayan iyo.
7.Launi Azumi zuwa Non-Chlorine Bleach
Sautin launi zuwa bleach maras chlorine gwaji ne don iskar oxygenationbleachingsaurin da aka bambanta da chlorine bleaching (sodium hypochlorite).
Gabaɗaya ana amfani da oxidants guda biyu don yin gwaji, azaman sodium perborate da hydrogen peroxide.
8. Azumin Gishiri
Tufafin jarirai gabaɗaya na buƙatar saurin yau. Domin kamar yadda muka sani, jarirai za su zube suna tauna yatsu.
9.Fastness zuwa Hijira na Fluorescent Whitening Agent
Wasu ƙasashen Turai suna da hani kan wakili mai launin fata a cikin yadudduka. Amma ga yadudduka suna buƙatar kulawa da wakili mai fata mai kyalli, idan saurin ƙaura ya kai daidai, yana da karɓuwa a yi amfani da wakili mai farar fata.
10.Complex Launi Mai Saurin Zuwa Haske-Haske
Maɗaukakiyar saurin launi zuwa gumi-haske ita ce hanya ɗaya tilo ta gwaji a cikin jerin saurin launi, wanda shine don gwada ƙimar ƙimar samfuran fiber ɗin da aka rina ƙarƙashin aikin haɗin gwiwar gumi da hasken rana.
Lokacin aikawa: Jul-04-2022