1.Main gwajin abubuwan
Gwajin formaldehyde
PH gwajin
Gwajin hana ruwa, Gwajin hana mai, Gwajin hana ruwa gudu
Gwajin hana wuta
Binciken abun ciki na fiber
An haramta gwajin rini na azo, da sauransu
2.Basic abinda ke ciki
Gwajin Formaldehyde
Shi ne don cire formaldehyde kyauta ko saki formaldehyde a cikin wani adadinmasana'antata wata hanya, sannan ana ƙididdige abun ciki na formaldehyde ta hanyar gwajin launi.
A cikin kasuwa na yanzu, ana iya ƙara samfuran yadin da aka yi amfani da su ta hanyar gamawar guduro. Saboda haka, masana'anta da aka gama da resin za su riƙe wani adadin formaldehyde. Bugu da ƙari, don inganta saurin launi na rini, wakili na crosslinking a cikin bugu na pigment da kuma gyaran gyare-gyaren da aka yi amfani da shi bayan rini ta hanyar rini kai tsaye da masu amsawa za su bar wani adadin formaldehyde akan kayan tufafi. Ana iya auna formaldehyde ta wasu hanyoyin gwaji.
Gwajin PH
Ana amfani da mita pH don auna daidai acidity da alkalinity na maganin masana'anta. Kuma ƙimar da aka karanta akan mitar pH ita ce ƙimar pH da aka auna.
Gwajin Maganin Ruwa, Gwajin Maganin Mai, Gwajin Kaya
An auna juriya na masana'anta ga ruwa, mai da tabo ta wata hanya.
Gwajin hana wuta
Shi ne a sanya samfurin a kan ma'aunin zafin wuta don ya ƙone kamar yadda aka buƙata, sannan a ƙididdige lokacin da harshen wuta ya bazu.
Binciken Haɗin Fiber
Da fari dai, shi ne don yin bincike mai mahimmanci akan fiber na masana'anta. Hanyoyin bincike na inganci sun haɗa da hanyar kona, hanyar narkewa,rikeda kuma hanyar gani, hanyar nazarin sashin microscope, da dai sauransu. Gabaɗaya, ana amfani da hanyar nazarin sashin microscope. Wato amfani da microtome don yanka fiber ɗin sannan a duba shi a ƙarƙashin na'urar hangen nesa don tantance nau'in fiber dangane da bayyanarsa. Bayan haka, shine a yi amfani da abubuwan kaushi daban-daban don yin bincike na inganci bisa ga filaye daban-daban sannan a lissafta takamaiman abun ciki.
Gwajin Azo Dye da aka haramta
Yana ɗaya daga cikin mahimman ayyukan sarrafa inganci a cikin ƙasashen duniyayadida ciniki na tufafi da kuma ɗayan mafi mahimman alamun ingancin kayan masarufi na muhalli. A halin yanzu, an fi bincikar shi kuma ana gwada shi ta hanyar chromatograph gas. Ana gwada riniyoyin Azo ta hanyoyi guda uku: yadi (yahudu banda polyester da fata na gaske), polyester da fata (Jawo). Don haka lokacin yin gwajin azo, dole ne a samar da abubuwan da ke cikin samfurin.
Lokacin aikawa: Dec-19-2023